Túi nâng khí dưới nước hình trụ là giải pháp nổi chuyên dụng được thiết kế cho các hoạt động xây dựng ngoài khơi, lắp đặt dưới biển và nâng hạ hàng hải hạng nặng. Được sản xuất bằng vải polyester tổng hợp cường độ cao được gia cố bằng nhiều lớp phủ đàn hồi chống mài mòn, đảm bảo độ bền vượt trội trong môi trường biển khắc nghiệt.
Cấu trúc vật liệu mang lại khả năng chống ăn mòn nước biển, bức xạ cực tím, áp suất thủy tĩnh và biến động nhiệt độ từ -30°C đến +70°C. Thiết kế hình trụ mang lại sự phân bổ lực nổi đồng đều và hiệu quả nâng thẳng đứng được cải thiện, giảm thiểu chuyển động ngang trong quá trình vận hành.
Trong một dự án lắp đặt đường ống ngoài khơi quy mô lớn tại Vịnh Ba Tư, túi nâng khí dưới nước hình trụ Hongruntong đã được triển khai dọc theo nhiều đoạn của đường ống để cung cấp lực nổi có kiểm soát. Bằng cách điều chỉnh cẩn thận áp suất không khí bên trong, đường ống đã được nâng lên, căn chỉnh và ổn định dần trong quá trình lắp đặt.
Phương pháp này giảm thiểu ma sát đáy biển và ngăn ngừa ứng suất cấu trúc lên đường ống. Việc sử dụng túi nâng khí đã giảm sự phụ thuộc vào tàu nâng hạng nặng và rút ngắn tiến độ lắp đặt khoảng 38%, đồng thời giảm đáng kể khối lượng công việc của thợ lặn và cải thiện an toàn vận hành.
| Tên sản phẩm | Túi nâng khí dưới nước |
| Nguyên liệu thô | Vải phủ PVC cao cấp |
| Loại | Hình trụ |
| Kích thước | 500kg, 1000kg, 5000kg, 10000kg, v.v. |
| Độ dày | 0.4mm-2.5mm, hoặc theo yêu cầu |
| Màu sắc | Vàng, Xanh lam, Đen, v.v. |
| Mật độ | 0.33-0.9g/cm³ |
| Hệ số an toàn | 7:1 |
| Phụ kiện | Van, Ống bơm hơi, Vật liệu sửa chữa |
| OEM | Chào mừng |
| Bảo hành | 3 năm |
| Dung sai | ±0.03 về mật độ, ±0.2mm về độ dày, ±0 đến +3mm về chiều rộng, ±0 đến +3mm về chiều dài |
| Mẫu | Sức nâng (kg) | Sức nâng (lbs) | Đường kính (mm) | Chiều dài (mm) | Trọng lượng xấp xỉ (kg) |
|---|---|---|---|---|---|
| HM-C01 | 200 | 441 | 500 | 1.000 | 5 |
| HM-C02 | 500 | 1.103 | 800 | 1.000 | 8 |
| HM-C03 | 1.000 | 2.205 | 1.000 | 1.500 | 11 |
| HM-C04 | 2.000 | 4.410 | 1.300 | 1.500 | 20 |
| HM-C05 | 4.000 | 8.820 | 1.600 | 2.000 | 50 |
| HM-C06 | 6.000 | 13.230 | 2.000 | 2.000 | 66 |
| HM-C07 | 8.000 | 17.640 | 2.000 | 2.600 | 75 |
| HM-C08 | 10.000 | 22.050 | 2.400 | 2.400 | 80 |
| HM-C09 | 15.000 | 33.075 | 2.600 | 3.000 | 110 |
| HM-C10 | 20.000 | 44.100 | 3.000 | 3.000 | 130 |
| HM-C11 | 30.000 | 66.150 | 3.000 | 4.500 | 170 |
| HM-C12 | 50.000 | 110.250 | 4.000 | 4.000 | 220 |
| HM-C13 | 70.000 | 154.350 | 4.000 | 5.700 | 310 |
| HM-C14 | 100.000 | 220.500 | 4.000 | 8.000 | 450 |
| HM-C15 | 150.000 | 330.750 | 5.000 | 8.000 | 660 |
| HM-C16 | 200.000 | 441.000 | 5.000 | 10.000 | 900 |
Lưu ý: Các kích thước khác có thể được tùy chỉnh theo yêu cầu.